làm thế nào để bán 50 đơn hàng mỗi ngày cho người mới

HuongTanPhong

Doanh nhân
Khi mới bắt đầu bán hàng online, thì cái các bạn cần đó chính là bán được đơn hàng. vậy làm thế nào thì một người mới vào nghề có thể bán được hơn 20 đơn hàng mỗi ngày có khi 50 đến 60 đơn hàng.
Đây là bài viết tôi chia sẻ cách tôi bán 50 đơn hàng sau 2 tháng bán hàng online.
Thứ nhất : Nguồn hàng ok chất lượng ( giá cạnh tranh )
Thứ hai : Không xem bán hàng online là làm thêm
mình tin chắc 100% các bạn bước vào bán hàng online với suy nghỉ làm thêm bạn sẽ chẳng bán được đơn hàng nào, cùng lắm số đơn hàng bạn bán được chính là sự ủng hộ của bạn bè dành cho bạn.
vì vậy tôi khuyên bạn không nên đọc tiếp bài viết này nếu suy nghỉ bán hàng online là làm thêm..
Thứ ba : cho đi để nhận lại niềm tin
Bạn đã có cho mình mặt hàng tốt và giá cạnh tranh rồi. vậy làm thế nào để bạn chứng mình được hàng của mình là hàng tốt.. bạn mới bước vào bán hàng lời nói bạn chưa có gì đảm bảo cho sự tin tưởng của khách hàng dành cho sản phẩm của bạn, vì vậy bạn cần thay đổi cách để người khác đánh giá sản phẩm của mình ..
Vậy cho đi như thế nào :
Mình bán nước hoa chiết pháp nhưng mình là chưa có niềm tin từ bạn bè .. chính vì vậy mình đã tặng 20 đơn hàng đầu tiên cho 20 người bạn của mình ... trong khi người khác bán nước hoa họ năng nỉ bạn bè họ mua ủng hộ.. còn tôi thì tặng cho bạn bè ủng hộ .. vậy bạn sẽ tin ai hơn.. tất nhiên tin vào mình hơn .. vì mình tặng cho họ để đánh giá sản phẩm của mình .. bạn bè ko mất gì ở mình cả. và tất nhiên nó sẽ cho mình những review tốt về sản phẩm và tag mình vào...( vậy 20 sản phẩm bạn có được 20 đánh giá tích cực .. )
đó chính là cách tôi lấy niềm tin ...
và từ đó những người khác sẽ tin vào sản phẩm của mình hơn.
Thứ 4. Sẵn sàng chi tiền vào maketing facebook, zalo, cốc cốc
khi chạy quảng cáo tất nhiên bạn sẽ có được đơn hàng bạn không cần lời chỉ cần có đơn hàng và càng ngày càng nhiều người tiếp cận đến sản phẩm của bạn hơn.. và sản phẩm bạn tốt, giá bạn rẻ thì tất nhiên họ sẽ ủng hộ bạn trong tương lại ...
Thứ 5 chấp nhận mất
Nếu bạn làm như các bước trên chính là bạn đã chấp nhận mất, bạn sẽ thu lại đơn hàng có lời từ những lần cho đi như vậy..
uy tin bạn tăng cao, khách hàng biết đến nhiều.. thì từ đó khách hàng sẽ tự tìm đến bạn

khiemnh

No Pain, No Gain
Thành viên BQT
Chuẩn bài, em làm du lịch mà khách hỏi cả nhà đi Đà Nẵng có gói nào giá 5 triệu không, em cũng chào thua :))))
Ngoại giao tốt nữa, vốn phải ok 1 xíu, chịu khó, cộng thêm chút duyên và may mắn nữa thì mới có nhiều khách được

THB

Founder
Thành viên BQT
mình thấy kinh doanh online ko đơn giản.
Mình bán quần áo trẻ em mà hàng tồn nhiều quá. bỏ cuộc luôn rồi.
hiiii