kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: Kinh nghiệm mở tiệm rửa xe máy

Thành Viên YTLG Nhân Viên
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 4 lần / 2 bài viết

Lightbulb Kinh nghiệm mở tiệm rửa xe máy

Xin tư vấn với bạn, tại nhà mình có ông anh rửa xe khá uy tín nên cũng biết chút ít.

1. bạn có mặt bằng rồi thì h chỉ cần làm nền cho cái mặt bằng đó là okie: láng toàn bộ bằng bêtong, điều kiện hơn chơi nền betong lát gạch Hạ Long loại 40x40 hoặc 30x30 tại gạch HL ko trơn, nhanh khô, đẹp, bền....

2. chuân bị hệ thống dây điện thật tốt, loại 3mm hoặc 4mm, thiết bị đóng ngắt atomat để đóng mở máy rửa xe, không nên dùng cầu dao để đóng mở máy vì như thế rất nhanh hỏng ko an toàn hay bị tóe lửa khi đóng

3. máy rửa xe bạn nên chơi máy rời, mua cái môtơ Việt Hung ( Việt Nam-Hunggary) loại 4-5 ký, lắp với đầu máy nén, nên mua loại máy nén to hợp với môtơ loại 4-5 kí đó. làm thêm cái dàn sắt để máy đem sơn tĩnh điện cho bền. ak phải mua thêm mấy trăm tiền phớt cao su nữa nhé, tại máy hoạt động cường độ cao nhanh hỏng phớt lắm. lưu ý; đầu máy chủ yếu của đài loan hoặc của thằng Tàu thôi, hiểm hàng Nhật lắm, cẩn thận ko ăn thuốc. Tại nhà a mình bán đồ máy móc công nghiệp
    Tổng thiệt hại cho mình máy rửa xe khoảng 9 củ, trong đó khoảng 6-7 cho cái mô tơ điện, 2 - 3 cho cái đầu máy

4. Dây nén để rửa xe, bạn nên mua loại dây tốt khoảng 50k/1met, điều kiện chơi loại 100k/1met, đảm bảo nén nước tốt, dây nhẹ và bền lắm.

5. Mua khoảng vài chục cái khăn lau Microfibre, khăn lau đa năng ko để lại bụi vải, kick thước 50x55 cm nha, nhà a mình dùng vài chục cái mà vẫn ko đủ nên đọt rồi sắm 100 cái nữa để dùng. hehe

6. Dung dịch sửa xe nên dùng Sonax, nếu bèo hơn dùng nước rửa chén + bột giặt trộn với nhau, cọ bằng cước mua luôn chục cái mà dùng, xô rửa kiếm cái xô cao su miệng thấp mà dùng cho bền, nhà a mình dùng mấy năm vẫn okie.

7. máy nén khí để xì khô, máy hút bụi nữa, thêm mấy cái dụng về vệ sinh chuyên dùng + hóa chất tẩy rửa chuyên dùng + bộ sửa xe nữa, tuy ko sửa xe nhưng nhiều khi xe khách đến rửa gặp sự cố là xử lý luôn.

nếu bạn sắm được thế đảm bảo máy cực khỏe để chế độ nén 3kg cầm vòi rửa xe nặng tay luôn, bắn qua xe cũng đủ sạch rồi, nso và bắn vào tay thì chín da chỗ đó luôn, hôm trước mình vừa bị. hjhj
    còn nhiều thứ nữa, mỏi tay quá nên ngại đánh tiếp, có gì thì sms vào inbox mình trả lời, hoặc call: 0983.183.797

Nguồn: [Để xem link. ]

BÀI VIẾT CÙNG CHUYÊN MỤC:

2. The Following 2 Users Say Thank You to thitgaluoc For This Useful Post:

duykhiem (26-09-2013),loveask123 (25-09-2013)

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần/1 bài viết
    Mình mới phát hiện ra 1 nơi rửa xe máy và oto chuyên nghiệp lắm các bạn ah và giá cả thì rẻ như bạn uống ly trà đá thôi
    đó là Ban mai jsc.
    Công ty cổ phần thiết bị Ban Mai
    Trụ sở : Số 11, ngõ 83, Đường Ngọc Hồi, Phường Hoàng Liệt, Quận Hoàng Mai, Hà Nội
    Tel: 04- 36816153 – Fax: 04-36816157
    banmaijsc.vn
    [Để xem link. ], [Để xem link. ] , [Để xem link. ]
    [Để xem link. ], [Để xem link. ], [Để xem link. ]
    [Để xem link. ], [Để xem link. ]
    Siêu rẻ và nhiều khuyến mại

4. Những thành viên sau đã cám ơn seoerhlv vì bài viết hữu ích:

dien dan (01-04-2013)

Moderator Tổng Giám Đốc dien dan's Avatar
    Cám ơn
    919
    Được cám ơn 756 lần / 485 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi seoerhlv View Post
    Mình mới phát hiện ra 1 nơi rửa xe máy và oto chuyên nghiệp lắm các bạn ah và giá cả thì rẻ như bạn uống ly trà đá thôi
    đó là Ban mai jsc.
    Công ty cổ phần thiết bị Ban Mai
    Trụ sở : Số 11, ngõ 83, Đường Ngọc Hồi, Phường Hoàng Liệt, Quận Hoàng Mai, Hà Nội
    Tel: 04- 36816153 – Fax: 04-36816157
    banmaijsc.vn
    Có cái nào ở khu vực Bình Phước không? :11-1:
    [Để xem link. ]

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần / 0 bài viết
    Vậy tổng chi phí để mở 1 tiệm rửa xe khoảng bao nhiêu ha bạn?

Moderator Tổng Giám Đốc thich lam giau's Avatar
    Cám ơn
    555
    Được cám ơn 890 lần / 639 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Tuvandaotao24H View Post
    Vậy tổng chi phí để mở 1 tiệm rửa xe khoảng bao nhiêu ha bạn?
    Ở quê mình thì khoảng 60-80T
    Tham gia là cổ đông diễn đàn nhé:
    http://ytuonglamgiau.vn/showthread.php?t=17089

Thông tin đề tài